ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣಿಗೊಂದು ಚಾಲೆಂಜ್, ಈ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿ ಹುಲ್ಲು ತಿನ್ನುವ ಜಿಂಕೆ ಕಾಣುತ್ತಿದೆಯೇ? ಗೊತ್ತಾಗಿಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ ಫೋಟೋ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ನೋಡಿ

ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣಿಗೊಂದು ಚಾಲೆಂಜ್, ಈ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿ ಹುಲ್ಲು ತಿನ್ನುವ ಜಿಂಕೆ ಕಾಣುತ್ತಿದೆಯೇ? ಗೊತ್ತಾಗಿಲ್ಲ ಅಂದ್ರೆ ಫೋಟೋ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ ನೋಡಿ

 

ಮನುಷ್ಯ ಇತರ ಜೀವಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬುದ್ಧಿವಂತ ಮತ್ತು ಬುದ್ಧಿವಂತ ಜೀವಿವೆಂದೂ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಡುತ್ತಾರೆ. ಮಾನವನು ಒಂದು ಚಿಂತಕ ಸೃಷ್ಟಿಕರ್ತನೆಂದು ನಾವು ಹೇಳುವುದಾದರೂ, ಅದು ತಪ್ಪಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಚಿಂತನೆಯ ವಿಧಾನವು ಇತರ ಜೀವಿಗಳಿಂದ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ವಿಭಿನ್ನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮಾನವರು ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಹೋದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಮತ್ತು ಮನುಷ್ಯನ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು? ಮಾನವನ ಮೆದುಳಿನ ಶಕ್ತಿಯು ತುಂಬಾ ವಿಶಾಲವಾಗಿದೆ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಊಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಅನೇಕ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ತಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ತಮ್ಮ ಮೈಮೇಲಿನ ಬಣ್ಣಗಳು ಬದಲಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಹಾಗೂ ಕೆಲವೊಂದು ಪ್ರಾಣಿಗಳು ತಮ್ಮ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಲುವಾಗಿ ಪರಿಸರದ ಸುತ್ತ ಮುತ್ತಲಿನ ಆವರಿಸಿದ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಈ ಪ್ರಕಾರದ ಕಲೆಯು ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಹುಟ್ಟಿನಿಂದಲೇ ನಿರ್ಮಾಣವಾಗುವದು. ಆದರೆ ಒಂದು ವೇಳೆ ಪ್ರಾಣಿ ಈ ಕೌಶಲ್ಯ ಹೊಂದಿರದಿದ್ದರೆ , ಅದು ಇತರ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಬಲಿಪಶುವಾಗುವದು ಇಲ್ಲವಾದರೆ ಮಾನವನ ಬೇಟೆಯಾಗುವದು. ನಾವು ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿದರೆ ಮರೆಯಾಗಿರುವುದರಲ್ಲಿ ಅವು ಮನುಷ್ಯರಿಗಿಂತ ತುಂಬಾ ಚತುರವಾಗಿರುತ್ತವೆ.

ಈ ಒಂದು ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಜಿಂಕೆ ತನ್ನನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿ ಕೊಳ್ಳಲು, ಇಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದೆ ಅದನ್ನು ನೀವು ಕಂಡು ಹಿಡಿಯಿರಿ. ಯಾವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಸಂವೇದನಾಶೀಲ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಮೆದುಳು ಎಲ್ಲರ ಹತ್ತಿರ ಒಂದೇ ತರಹದ್ದು ಇರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಎಲ್ಲರೂ ಒಂದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ . ಕೆಲವು ಜನರು ನಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣ ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ, ಮೆದುಳಿನ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡುವ ವೈಜ್ಞಾನಿಕರ ಪ್ರಕಾರ ‘ಯಾರು ತಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಬಳಸುವರೊ, ಅಂತಹವರ ಮೆದುಳು ಅತೀ ಹೆಚ್ಚು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ’ ಎಂಬುದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅಸಹಜ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿರುವ ಜನರು ತಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ 7-8 ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಒಂದು ಸಂಶೋಧನೆಯಿಂದ ‘ ಮಾನವನು ತನ್ನ ಸಂಪೂರ್ಣ(100%) ಮೆದಳನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭ ಮಾಡಿದರೆ ಆತ ದೈವಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಲಿಶಾಲಿಯಾಗುತ್ತಾನೆ’ ಎಂಬುದು ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ.(ಕೆಲವು ಹಾಲಿವುಡ್ ಚಿತ್ರಪಟ ಗಳಲ್ಲಿ ಸಹ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ). ಆದರೆ ಈ ಒಂದು ಸಂಗತಿ ಎಷ್ಟರ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಸತ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲರಲ್ಲಿ ಸಂಶಯವಿದೆ. ಕಾರಣ ಇದುವರೆಗೆ ಮಾನವನು ತನ್ನ ಮೆದುಳಿನ 10% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಉಪಯೋಗ ಮಾಡಿಲ್ಲವಂತೆ. ಮಾನವನ ಮೆದುಳಿಗೆ ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ ಎಂದರೆ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ನಿರಾಕರಿಸಲಾರರು. ಏಕೆಂದರೆ ಮನುಷ್ಯ ಏನನ್ನು ಮಾಡಲು ಅರ್ಹನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಒಬ್ಬ ಸಾಮಾನ್ಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ತನ್ನ ಮೆದುಳಿನ 2% ರಿಂದ 3% ರಷ್ಟು ಉಪಯೋಗ ಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ಉಪಯೋಗಿಸುವನು. ತದ್ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಯಾರಾದರು ತಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ 7 ರಿಂದ 8 ಶೇಕಡವನ್ನು ಬಳಸುವರೋ ಅಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿ ವಿದ್ವಾಂಸರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬನಾಗಿರುತ್ತಾನೆ. ಇದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಜನರು ಬೆರೆಳೆಣಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಬರುವರು.

ಒಂದು ಪಜಲ್ ಅಥವಾ ಬೌದ್ಧಿಕ ಪ್ರಶ್ನೆ ಬಿಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುವದು. ಆದರೆ ಅವರಿಗೆ ಕೋಡ್ಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಸಾಹವಿರುತ್ತದೆ. ಅಂತಹವರು ಆಹಾರ ಮತ್ತು ನೀರು ಮರೆಯುವ ಮೂಲಕ ಒಂದೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುತ್ತಾರೆ. ಕೋಡ್ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಅವರಿಗೆ ಸಂತೋಷವಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇಂತಹ ಕೋಡ್ ಗಳಿರುತ್ತವೆ ಅವು ಮನುಷ್ಯನ ತಲೆಯನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಮಾನವರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ( ಶೋಧಿಸುವದರಲ್ಲಿ) ಮಗ್ನರಾಗಿ ಬಿಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಅವರ ಮೆದುಳು ಅವುಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

 

ನಿಮಗೆ ಮೇಲಿನ ಫೋಟೋ ದಲ್ಲಿ ಜಿಂಕೆ ನಿಂತಿದ್ದ ಸ್ಥಳ ಹುಡುಕುವಾಗ ಇದೆ ಪ್ರಕಾರದ ಅನುಭವ ಬಂದಿದೆ ಆಲ್ವಾ! ನಿಜ , ಅಂದರೆ ನಮ್ಮ ಬುದ್ಧಿ ಕೇವಲ ಒಂದೇ ವಿಷಯದ ಕಡೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ನೀವು ಇದುವರೆಗೆ ಹುಲ್ಲು ಇದ್ದ ಕಡೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಜಿಂಕೆಯ ಶೋಧ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ. ಆದ್ದರಿಂದ ಜಿಂಕೆಯನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ.

ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಜಿಂಕೆ ಯಾವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದೇ ನೋಡಿ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *